ไข่ออนเซ็น มีวิธีทำอย่างไร? มีใครทราบบ้างใหมครับ?

ตามกระทู้ด้านบนเลยครับ..(อยากทราบวิธีทำไข่ออนเซ็น ต้ม หรือ นึ่ง อย่างไรให้ออกมาเป็นไข่ออนเซ็น? เวลาทาน ผมแค่ใช้ช้อนกะเทาะเปลือกไข่จากนั้นไข่จะลื่นไหลลงมาในถ้วยง่ายดาย โดยไข่ขาวไม่ติดกับเยื่อของเปลือกไข่เลย เคยลองทำเอง วิธีต้มแบบไข่ลวกทั่วไปแต่แล้วเปลือกไข่มักติดกับไข่ขาว ไม่เหมือนไข่ออนเซ็นนี้เลยครับ) --tag ไม่ตรง ไม่ถูกอย่างไรขออภัย--
**ขอบคุณเครดิตภาพจาก mangozero.com** 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่