แผ่นตอร์ติญ่าโฮลวีท 100% สูตรนี้วีแกนทานได้

สวัสดีค่ะ กระทู้นี้แอนมีสูตรแผ่นแป้งตอร์ติญ่ามาฝากกันค่ะ สูตรนี้ไม่ผสมแป้งขาว ใช้โฮลวีทล้วนเลย

พอดีแอนไปได้แป้งโฮลวีทยี่ห้อใหม่มา แป้งเนื้อละเอียด ทำออกมาได้นุ่มมากเหมือนที่ใช้แป้งขัดขาวเลยค่ะ แต่ไม่แน่ใจนะคะถ้าแป้งคนละยี่ห้อจะออกมาเหมือนกันไหม
แอนใช้แป้งยี่ห้อนี้นะคะ ซื้อที่ makro ถุงละ 5 กิโลกรัม

ส่วนผสมก็มีแค่ไม่กี่อย่างนะคะ
แป้งโฮลวีท 400 กรัม
เกลือ 1 ช้อนชา
ผงฟู 1 ช้อนชา
น้ำร้อน 250 ml
น้ำมันมะพร้าว 1/4 ถ้วยตวง

ผสมแป้งเกลือและผงฟูให้เข้ากัน ตามด้วยน้ำร้อน สูตรนี้ต้องใช้น้ำร้อนนะคะ ผสมต่อแล้วใส่น้ำมันมะพร้าวลงไป นวดในชามผสมจนจับตัวเป็นก้อน ช่วงนี้ใช้เวลาประมาณ 2-3 นาที แล้วปิดรับพักไว้ 15 นาที

ครบ 15 นาทีแล้วเอามานวดนอกชาม นวดอีกประมาณ 5 นาทีค่ะ แล้วตัดแบ่งเป็น 10 ชิ้นเท่าๆกัน ปั้นเป็นก้อนกลมๆแล้วรีดเป็นแผ่นบาง ระหว่างที่รีดแผ่นแป้งก็ตั้งกระทะด้วยไฟกลาง ตั้งกระทะให้ร้อนก่อนที่จะใส่แผ่นแป้งนะคะ

รอจนท้องมีฟองอากาศขึ้นพองตามรูป ก็กลับด้านได้ รอจนอีกด้านนึงสุก ตักขึ้นหอผ้าบางไว้
ผอ. ไว้จนเขาเย็นนะคะทำแผ่นต่อไปก็เอามาซ้อนกันได้เลย

เสร็จสรรพเรียบร้อย เก็บเข้าตู้เย็นได้ประมาณ 1 อาทิตย์นะคะ ถ้าทำเยอะเพื่อนๆก็เก็บแช่แข็งไปเลยนะคะ เวลาจะอุทานก็เอามานาบกระทะเหมือนเดิม กระทะไม่ต้องทาน้ำมันนะคะ

คลิปสาธิตวิธีทำแบบละเอียดค่ะ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่