ทำไงดี ต้องงดออกกำลังกาย 1 เดือน ช่วงศัลยกรรมปลูกผม

ปกติผมออกกำลังกาย Cardiovascular 60 นาที และยกน้ำหนัก เน้น ช่วงบนครับ
เช่น ยกท่าบาร์แบล หนักสุดประมาณ 20 กิโล ต้นๆเองครับ ไม่หนักมาก ทำได้ประมาณนี้ ส่วนตัวพอใจครับ โดยใช้มุมยิมที่บ้าน
ปฏิบัติ 6 วันต่อสัปดาห์ มาได้ปีกว่าๆแล้ว

สุขภาพแข็งแรง รูปร่างพอใจครับ

แต่พอดี วางแผนว่าจะไปปลูกย้ายรากผม กลางปี 63 นี้
คุณหมอเหมาเวลาสำหรับงดการออกกำลังกายหลังทำ ยาว 1 เดือน

กลัวว่า กล้ามและความแข็งแรงที่สะสมมานานปีกว่าๆจะแฟ่บ หายไปเลย..
แต่คงต้องยอมแหละครับ

อย่างไง คิดถึงพี่ๆเพื่อนๆทางพันทิป ขึ้นมา เผื่อใครมีประสบการณ์ ความรู้ คล้ายๆผม ฝากแนะนำบ้างนะครับ

ขอบคุณมากๆคร้าบบบ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่