[CR] Travel in Taipei - 2 วันสุดท้ายในไทเป น้ำหนักไม่ขึ้น ไม่ต้องกลับไทย

สวัสดีท่านผู้อ่านกระทู้ทุกท่าน วันนี้จะพาเที่ยวเฉพาะในเมืองไทเป เนื่องจากเป็น 2 วันสุดท้ายของการเที่ยวไต้หวัน เดินทางโดยใช้รถไฟฟ้า สะดวกสบายมากๆ ใช้ google maps บอกสายรถไฟและรถเมล์ได้ตรงเลยครับ

ตื่นเช้ามาจากโรงแรม Midtown Richardson กินอาหารเช้าโรงแรมแต่ยังไม่พอ เราเดินมาในXimending ได้ปักหมุดร้านอาหารlocalไว้แล้ว ชื่อร้านว่า “ Tiantianli Restaurant “

โชคดีที่ตอนเราไป คนไม่เยอะ เมนูมีภาษาไทย สั่งเสร็จจ่ายเงินแล้วไปนั่งที่โต๊ะ โต๊ะเป็นโต๊ะยาวๆนั่งร่วมกับคนอื่น เลยไม่ได้ถ่ายรูปบรรยากาศในร้านมา

เมนูแนะนำคือข้าวหน้าหมูพะโล้โปะไข่ดาว เฉาะไข่ดาวออกไข่จะเยิ้มลงไข่พะโล้ อร่อยสุดๆ รสชาติออกเค็มๆ ฟินมาก นอกจากนี้ยังมีซุปลูกชิ้นหมูและปลา น้ำซุปกลมกล่อม ลูกชิ้นไส้ข้างในคือจัดเต็มครับ ร้านนี้แนะนำสุดๆ อร่อยมากกกกกกก

ก่อนออกเดินทางแวะ Starbucks นิดนึง ร้านตกแต่งสวยดี ชั้นบนใหญ่มาก นักเรียนนักศึกษานั่งอ่านหนังสือกันเยอะมากครับ

ชื่อสินค้า:   Taipei
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่