กล้ามเนื้อหดเกร็ง รักษายังไง

เป็นตรงขา ปวดมาก ปวดแบบไม่มีสาเหตุ ยิ่งตอนกลางคืนนอนแทบไม่ได้ เวลาเดินรู้สึกว่าขาเกร็งเอง ขากระตุกเองบ่อยมาก ประคบร้อน กับ นวด พอจะบรรเทาลงได้บ้าง แต่ไม่นานก็กลับมาปวดใหม่ ไปหาหมอเฉพาะทางที่โรงบาลก็ได้แต่ยามากิน กินก็ช่วยบรรเทาเป็นครั้งคราว ไม่หายขาดชักที ตอนนี้ทรมารมากครับ ช่วยแนะนำทีครับ

สาเหตที่เป็นคือก่อนหน้านี้ผมเข่าอักเสษ นอนพักอยู่บ้าน2เดือน แทบไม่ได้ใช้ขาเลย บวกกับพันผ้าที่ขาตลอด หมอบอกว่าตอนนี้เข่าหายแล้ว แต่ได้กล้ามเนื้อหดเกร็งมาแทน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่