สอบถามผู้รู้ค่ะ เรื่องการจ่ายเงินพนักงานรายวันค่ะ

สวัสดีค่ะ แม่เราทำงานในบริษัทแห่งนึง ทดลองงาน3เดือนเป็นรายวัน ผ่านทดลองงานจะบรรจุเป็นรายเดือนค่ะ ทีนี้ ตอนเป็นรายวันได้วันละ 300 กว่าบาท 
พอวันหยุดนักขัตฤกษ์ เขาไม่ให้เงินค่ะ บอกว่าเป็นรายวัน  ถ้าวันไหนบริษัทหยุดจะไม่ได้เงิน
เช่นวันเข้าพรรษา อาสฬหบูชา แบบนี้ เขาไม่ให้เลยค่ะ อยากถามว่าแบบนี้ผิดกฏหมายไหมคะ ไม่ได้อบากหยุดงานแต่บริษัทหยุด เงินออกมาแต่ละวิคคือ 3000 กว่าบาทเอง 😭 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่