เม่นแคระไม่กินอาหารเลยค่ะ (ให้อาหารเม็ดมีโอ รสปลาแซลม่อน)

น้องไม่กินอาหารเลยค่ะต้องเอ ไปให้ถึงปากถึงจะกิน พอน้องกินน้องก็กิน2-3เม็ดก็ไปนอน เราก็นึกว่าน้องเคี้ยวไม่ออกก็เลยเอาน้ำมาใส่ในอาหารเม็ดให้อาหารเม็ดนุ่ม ทีนี้น้องก็เป็นเหมือนเดิมค่ะ และ การกินน้ำก็ให้แบบที่หนูแฮมเตอร์กินทั่วไปค่ะ น้องก้ไปกัดสแตนเหลดที่มันยาวออกมาเหมือนน้องกินไม่เป็น ต้องทำยังไงค่ะขอคำแนะนำหน่อย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่