Toyota Leasing บังคับทำประกัน ไฟแนนซ์รถยนต์ ไม่ทำได้ไหมครับ?

สวัสดีครับ

พอดีได้มีโอกาสจัด ไฟแนนซ์รถยนต์ กับ Toyota Leasing ทางเจ้าหน้าที่แจ้งมุขเดิมที่เราเคยเจอ
จากประสบการณ์ของเพื่อนสมาชิกใน Pantip คือ "ปกติต้องทำอยู่แล้ว จัดเจ้าไหน ที่ไหน ก็ต้องทำครับ"
เมื่อผมปฏิเสธที่จะไม่ทำ เสียงแข็ง ทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่า "งั้นใส่ตามนี้แล้วยื่นไปก่อนครับ"
ผมจึงอยากทราบว่า. . .

1. ถ้าผมไม่สนใจผลการอนุมัติว่าจะผ่านหรือไม่ผ่านไฟแนนซ์โดยผมไม่ยอมเสียค่าประกันที่ทางไฟแนนซ์แอบใส่ในค่างวดต่อเดือน รวมทุกงวดแล้วก็หลักหมื่น ผมยินดีเปลี่ยนไฟแนนซ์ทันที หรือไม่ซื้อรถยนต์เลยก็ได้ ผมสามารถปฏิเสธไม่ทำได้ไหมครับ
2. ในกรณีที่ผมเซ็นเอกสารจำนวนมากที่ทางพนักงานไฟแนนซ์ของ Toyota Leasing ชี้ให้เซ็น และทำการยื่นไปแล้ว แต่ตอนนี้ยังอยู่ในช่วงทำเรื่องอนุมัติ ซึ่งรายละเอียดเอกสารจะมีข้อมูลประกันรวมอยู่ด้วย ผมสามารถปฏิเสธตอนหลังได้ไหมว่าไม่เอาประกันครับ *ในกรณีหากไฟแนนซ์ผ่านแล้วตอนหลังครับ ไฟแนนซ์จะต้องยื่นอนุมัติใหม่ไหม หรืออย่างไร
3. และผมมีความกังวลเรื่องเงินจองที่จองกับ Sale ไว้ด้วยเช่นกัน ว่าถ้าเกิด ไฟแนนซ์ผ่าน แต่เป็นผมเองที่ทำให้ไม่ผ่าน โดยการไม่ทำประกัน Sale จะใช้จุดนี้ในการไม่คืนเงินจอง ในกรณีไม่ผ่าน เพราะถือว่าเราใช้วิธีหรือตั้งใจกระทำให้ไฟแนนซ์ไม่ผ่าน ไหมครับ

ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ผมเพิ่งยื่นไฟแนนซ์ของโตโยต้าไปเหมือนกัน อนุมัติแล้ว
แต่ก็ไม่เห็นทั้ง sale กับทางไฟแนนซ์ พูดถึงเรื่องประกันคุ้มครองสินเชื่อนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่