คนเป็นความดันสูง เล่นเวท ควรกินอกไก่ไหม ถ้ากิน ทำอย่างไรให้ไขมันเหลือในอกไก่น้อยที่สุดครับ

ผมเล่นเวทมาประมาณ 2 ปี เป็นความดันแต่ไม่สูงมาก กรรมพันธ์จากพ่อ แต่ผมกินเวย์ 1 สกูปครึ่ง ตอนตื่นนอน กับประมาณช่วงตอนเย็น อีก 1 สกู๊ปครึ่ง
ความรู้สึกเหมือน มันแทนไก่ไม่ค่อยได้ หรือผมกินเวย์น้อยไป กินเยอะมันก้อมีผลต่อไตระยะยาวหรือเปล่าครับ

อีกอย่างถ้ากลับไปกินไก่ด้วย แต่ทำให้ไขมันเหลือน้อยที่สุด ถ้าผมนำไปนึ่ง โปรตีนจะลดลงไหมครับ

ผมเล่น เวทมาสองปี กล้ามไม่ค่อยโตเท่าไหร่เลยครับ แต่ดีกว่าเมื่อก่อนเยอะ ที่ตัวผอมแห้งมาก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่