//เวลาเรารีดไขมัน มันถูกขับออกมาทางเหงื่อหรือทางไหนครับ//

คือสงสัยว่า ไขมันส่วนเกินเช่น ตามหน้าท้อง รอบเอว หรือใต้แขน ฯลฯ เวลาเราออกกำลังกาย ไขมันพวกนี้จะถูกรีดหรือขับออกมาทางเหงื่อใช่ไหมครับ หรือว่าร่างกายขับออกมาทางไหนได้อีก ขอบคุณครับ

ปล.เท่าที่ทราบไขมันส่วนหนึ่ง ช่วงออกกำลังกาย ร่างกายจะนำมันออกมาใช้เป็นพลังงาน ซึ่งก็เป็นการเผาผลาญหรือลดไขมันไปด้วยส่วนหนึ่งถูกต้องไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่