โฟร์วิลล์ค้าง เกิดจากอะไรได้บ้างครับ

เพิ่งซื้อ vigo 4x4  ปี 08  มาเมื่อวาน
ตอนซื้อพาหลานที่เป็นช่างทำสีไปดู หลานบอกเครื่องดีคัทซีสวย แต่ทำสีมาที่แก้มขวาด้านบน  ไม่กระทบถึงตัวเครื่อง
ออกจากเตนท์วิ่งเร็วเกิน 100 พวงมาลัยสั่น ไปตั้งศูนย์ที่ cockpit ช่างก็บอกว่าเครื่องยังดี
วิ่งถนนใหญ่ เมื่อวานวันแรกรวมถึงครึ่งเช้าวันนี้ไม่มีปัญหา

ตอนบ่ายวิ่งเข้าสวนใช้  h2สลับกับ h4 /L4 ตามสภาพถนน
ตอนเย็นออกจากสวนวิ่งถนนใหญ่ใข้ h2 ได้สักครู่ ควันขึ้นมีกลิ่นไหม้
เรียกช่างมาดู ช่างบอกว่าเกียร์โฟร์วิลล์ค้าง  
แต่เนื่องจาก มีประกัน  เกียร์/เฟือง/เพลา กับเตนท์อยู่3เดือน ช่างจึงเพียงแค่ถอดเพลาโฟร์วิลล์ ให้วิ่ง  4x2 แล้วไปเช็กกับทางเตนท์
ช่างที่มาช่วยดูแนะนำให้เช็กน้ำมันเกียร์/เฟืองท้าย

สภาพหลังควันพุ่ง[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

พรุ่งนี้จะพารถไปให้ทางเตนท์เช็ก
รบกวนอยากถามพอเป็นแนวทางว่ามีสาเหตุใดที่ทำให้โฟร์วิลล์ค้างบ้างครับ

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่