##ไข่กระทะทรงเครื่อง สูตรนี้ทั้งอร่อยและหน้าตาดีเป็นที่ซู้ดดดดด! เค้าขอเตือนก่อนนะ! ระวังน้ำลายหก อิอิ by ChingCanCook

กระทู้สนทนา

วันนี้ชุ้งชิ้งมีเมนูจากไข่มาฝากค่ะ เชื่อว่าหลายๆคนน่าจะชอบนูนี้นะคะ เพราะมันคือไข่กระทะจ้า ^___^
ตื่นมาตอนเช้าๆ ถ้าได้หม่ำคู่กับขนมปังนะคะ รับรองว่าแจ่มโบ๊ะ เมนูนี้ไม่ต้องขายเยอะ เพราะเป็นเมนูในดวงใจหลายๆคนอยู่แล้ว
งั้นเรามาชมวัตถุดิบที่ต้องใช้กันได้เลยค่า ^___<

ส่วนผสมที่ต้องเตรียม

1 ไข่ไก่ 2 ฟอง
          2 หมูหยองสำหรับโรยหน้า
          3 ไส้กรอกหั่นเป็นชิ้นๆ 3-4 ชิ้น
          4 หมูยอ/ ไก่ยอหั่นเป็นชิ้นๆ 3-4 ชิ้น
          5 เนย 1-2 ช้อนโต๊ะ

ส่วนผสมที่ต้องเตรียมสำหรับหมูสับปรุงรส

1 หมูสับ/ ไก่บด 50 กรัม
          2 โชยุ 1.5 ช้อนชา
          3 น้ำตาลทราย 0.5-1 ช้อนชา
          4 พริกไทยป่นเล็กน้อย

ยิ้มต่อไปเราตามมาชมวิธีทำ กันเลยนะคะยิ้ม
ถ้าถูกใจ  หัวใจหัวใจ ฝากโหวดแนะนำนะคะ เยี่ยมเยี่ยม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่