หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ปัญหาปวดหัว เกี่ยวกับ ทุเรียน ล้วนๆ
กระทู้คำถาม
อาหารไทย
ผลไม้
สงสัยมานานแล้วว่า เวลาซื้อทุเรียนทำไมต้องชั่งก่อนแล้วคิดเงิน
1. ผ่าทุเรียนเสร็จก่อน แล้วเอาเนื้อชั่งแล้วคิดเงินไม่ด้หรือครับ มันเหมือนโดนเอาเปรียบ
2.เปลือกลูกที่คิดเงินรวมกับเนื้อ สุดท้ายทิ้ง เงินตรูกระเด็นลงพื้นต่อหน้าต่อตา
3.ราคาแพงมาก อ้างของหายาก / ปีนี้ทุเรียนน้อย
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
ใครซื้อทุเรียนแล้ว โดนปอกเข้าเนื้อกันบ้าง
จาก ดราม่า เนื้อหาจากเจ้าของ Page มหาชะนีกินจุ๊บกินจิ๊บ ดูภาพสิ่งที่ผมได้ก่อนนะครับ กับที่ผมจ่ายไป 3 ร้อยกว่าบาทเกือบ 4 ร้อย แล้วผมก็ไม่ได้บอกว่าเป็นร้านไหน สวนไหน แค่มาบอกให้ฟังว่า ช่วงหลัง เจอแบบน
สมาชิกหมายเลข 8912721
แม่ค้าชั่งทุเรียน ทั้งเปลือก หรือเฉพาะเนื้อทุเรียน
เกิดข้อสงสัย เราไปซื้อทุเรียนจาก 2 ที่ คนละย่านกัน จุดที่ 1 ร้านทุเรียน ย่านคลองตัน แม่ค้าจะแกะเปลือกทุเรียนแล้วชั่งกิโลขาย จุดที่ 2 ร้านทุเรียน ย่านราษฎร์บูรณะ แม่ค้าจะชั่งทุเรียนทั้งลูกขายไม่แกะเปลื
สมาชิกหมายเลข 1477512
อยากรุ้เกี่ยวกับทุเรียนชั่งเฉพาะเนื้อกับชั่งรวมเปลือกแบบไหนคุ้มกว่ากัน
อยากรุ้เกี่ยวกับทุเรียนชั่งเฉพาะเนื้อกับชั่งรวมเปลือกแบบไหนคนซื้อจะคุ้มกว่ากัน เห็นบางที่ขายชั่งเฉพาะเนื้อโลละ 700-1500 แต่ถ้าซื้อเป็นลูกราคา 160-180 ต่อโล วอนผู้รู้มาตอบทีจ้า
สมาชิกหมายเลข 5865018
ทำไมทุเรียนต้องชั่งพร้อมเปลือกด้วยคะ ??ทั้งๆที่เราไม่กินเปลือก เอาแต่เนื้อชั่งอย่างเดียวไม่ได้หรอ??
ตามหัวข้อเลยค่ะ ... 😂 ร้านค้าทุเรียนทำไมไม่แกะเปลือกแล้วค่อยชั่งล่ะคะ ราคาต่อโลก็แพงมาก ถ้าชั่งรวมเปลือกก็ยิ่งแพงไปใหญ่ เราเอาแต่เนื้อชั่งอย่างเดียวพร้อมราคาจริงๆไม่ได้หรอคะ ... ไหนๆเปลือกก็กินไม่ได้
สมาชิกหมายเลข 3550998
ข้าวเหนียวน้ำกะทิทุเรียน ทำแบบไม่ได้ตั้งใจ แต่เป็นการแก้ไขสิ่งที่ผิดพลาด
สวัสดีค่ะ วันนี้ จั่วหัวข้อกระทู้แบบ ชวนให้ งง วันนี้ คำบรรยายเยอะซักหน่อยถ้าใครขี้เกียจอ่าน ก็เลื่อนดูรูปอย่างเดียวค่ะแต่..มันจะ ไม่รู้ที่มา ที่ไป ไม่สนุกนร๊าาาา เพื่อนๆสมาชิกหลายๆท่านที่ติดตามกันมา
เจ๊แก้ว คนเก่ง
วิธีทำไอติมทุเรียน แบบไม่ธรรมดา ใครเห็นมีว้าว รสชาติเหมือนทุเรียนจริงไม่ว่า หน้าตาแบบนี้ใครๆก็ว่า "ใช่เลย!!!!"
วันนี้มาแบ่งปันความคิดที่ว่า อยากกินไอติมทุเรียน โดยไม่ต้องเจ็บปากร้อนใน อยากกินเย็นๆ เลยปิ้งไอเดียว่า....... วัตถุดิบที่ต้องเตรียม -วิปปิ้งครีม 500 ml -กลิ่น นม,เนย,ไข่ 1 ชช ผสมกลิ่นคาราเมล 1/2 ชช หร
สมาชิกหมายเลข 5397999
[ durian ] วันเดียว ซื้อทุเรียนไปถึง 2 ร้าน
เมื่อแม่ทัพบอก.. ออกจากบ้านไป อย่าลืมซื้อทุเรียน มาฝากหน่อยนะคร่าาา.. เธอเล็งไว้ใน TT ว่ามีทุเรียนแพ็คละ 199.- เสร็จธุระ ก็เปิด GPS วิ่งตามไป ไปเจอร้านแรก จัดมา 3 แพ็ค ส่งรูปไปสอบถามแม่ทัพ บอกว่าไม
สมาชิกหมายเลข 7777777
ทุเรียนแพงมาก เลยต้องซื้อแบบประหยัด ได้แบบนี้ถือว่าถูกมั้ยครับ?
แฟนผมเค้าเป็นคนชอบทานทุเรียนครับ ก็พอดีวันนี้ไปเดินซื้อของ แล้วเจอทุเรียน เห็นมีลูกเล็ก ผมลองยกดูน่าจะไปถึง 2 กิโลกรัม แต่ที่เค้าแกะและแพ็ค วางไว้แล้วเห็นราคา 345 บาท ปริมาณดูไม่เยอะ ปกติแล้วกา
HMC
ผ่าทุเรียนที่ไม่สุกแล้วมันบ่มต่อได้มั้ยครับ
ผมเอฟทุเรียนมาจากแอพนึงครับพอได้มาแล้วด้วยความที่ไม่รู้ว่าสุกไม่สุกดูยังไงก็เลยผ่าไปนิดนึงแบบเปลือกมันยังเขียวๆอยู่เลยครับ ปกติผมไม่กินครับก็เลยค่อยไม่รู้เรื่องผลไม้นี้ มันบ่มต่อได้มั้ยครับหรือต้อง
สมาชิกหมายเลข 8525504
เทศกาลทุเรียนเลิฟเวอร์แบบนี้ ทุเรียนให้พลังงานอะไรบ้าง กินให้เป็น กินให้อร่อย ชีวิตดี ร่างกายดี มีความสุข
100 กรัม เฉพาะเนื้อ ให้พลังงาน ประมาณ 163 แคลอรี่ ซึ่งพลังงานส่วนใหญ่มาจากคาร์โบไฮเดรต 31 กรัมแน่นอนคนออกกำลังกายแบบผมมีโควตาคาร์บต่อวันอยู่ที่ 200 กรัมต่อวัน หรือเท่ากับข้าวสวย 800 กรัม มาคิดกัน ข้าว
สมาชิกหมายเลข 745176
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
อาหารไทย
ผลไม้
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ปัญหาปวดหัว เกี่ยวกับ ทุเรียน ล้วนๆ
1. ผ่าทุเรียนเสร็จก่อน แล้วเอาเนื้อชั่งแล้วคิดเงินไม่ด้หรือครับ มันเหมือนโดนเอาเปรียบ
2.เปลือกลูกที่คิดเงินรวมกับเนื้อ สุดท้ายทิ้ง เงินตรูกระเด็นลงพื้นต่อหน้าต่อตา
3.ราคาแพงมาก อ้างของหายาก / ปีนี้ทุเรียนน้อย