หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
อยากรุ้เกี่ยวกับทุเรียนชั่งเฉพาะเนื้อกับชั่งรวมเปลือกแบบไหนคุ้มกว่ากัน
กระทู้คำถาม
ผลไม้
ตลาดนัด
อยากรุ้เกี่ยวกับทุเรียนชั่งเฉพาะเนื้อกับชั่งรวมเปลือกแบบไหนคนซื้อจะคุ้มกว่ากัน เห็นบางที่ขายชั่งเฉพาะเนื้อโลละ 700-1500 แต่ถ้าซื้อเป็นลูกราคา 160-180 ต่อโล วอนผู้รู้มาตอบทีจ้า
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
ใครซื้อทุเรียนแล้ว โดนปอกเข้าเนื้อกันบ้าง
จาก ดราม่า เนื้อหาจากเจ้าของ Page มหาชะนีกินจุ๊บกินจิ๊บ ดูภาพสิ่งที่ผมได้ก่อนนะครับ กับที่ผมจ่ายไป 3 ร้อยกว่าบาทเกือบ 4 ร้อย แล้วผมก็ไม่ได้บอกว่าเป็นร้านไหน สวนไหน แค่มาบอกให้ฟังว่า ช่วงหลัง เจอแบบน
สมาชิกหมายเลข 8912721
ทำไมทุเรียนต้องชั่งพร้อมเปลือกด้วยคะ ??ทั้งๆที่เราไม่กินเปลือก เอาแต่เนื้อชั่งอย่างเดียวไม่ได้หรอ??
ตามหัวข้อเลยค่ะ ... 😂 ร้านค้าทุเรียนทำไมไม่แกะเปลือกแล้วค่อยชั่งล่ะคะ ราคาต่อโลก็แพงมาก ถ้าชั่งรวมเปลือกก็ยิ่งแพงไปใหญ่ เราเอาแต่เนื้อชั่งอย่างเดียวพร้อมราคาจริงๆไม่ได้หรอคะ ... ไหนๆเปลือกก็กินไม่ได้
สมาชิกหมายเลข 3550998
ถามผู้รู้ครับ ทุเรียนหมอนทอง 1 ลูก ชั่งทั้งลูก 3 กิโลกรัม คิดเฉพาะเนื้อรวมเมล็ดทุเรียน ได้น้ำหนักประมาณกี่ขีดครับ
ทุเรียนหมอนทอง 1 ลูก ชั่งทั้งลูก 3 กิโลกรัม หากชั่งเฉพาะเนื้อรวมเมล็ดทุเรียน ได้น้ำหนักประมาณกี่ขีดครับ จะดูว่า แบบซื้อทั้งลูก กับ แกะเปลือกออก อะไรคุ้มกว่าครับ
นานาชาติ
วิธีเลือกทุเรียน
ทุเรียน ราชาผลไม้ ทุเรียน ขึ้นชื่อเรื่องรสชาติอันหอมหวาน เนื้อนุ่มละมุนลิ้น แต่การจะได้ทุเรียนที่อร่อยถูกใจนั้น ไม่ใช่เรื่องง่ายเลย หลายคนมักประสบปัญหากับการเลือก
สมาชิกหมายเลข 3557212
ข้าวเหนียวน้ำกะทิทุเรียน ทำแบบไม่ได้ตั้งใจ แต่เป็นการแก้ไขสิ่งที่ผิดพลาด
สวัสดีค่ะ วันนี้ จั่วหัวข้อกระทู้แบบ ชวนให้ งง วันนี้ คำบรรยายเยอะซักหน่อยถ้าใครขี้เกียจอ่าน ก็เลื่อนดูรูปอย่างเดียวค่ะแต่..มันจะ ไม่รู้ที่มา ที่ไป ไม่สนุกนร๊าาาา เพื่อนๆสมาชิกหลายๆท่านที่ติดตามกันมา
เจ๊แก้ว คนเก่ง
ไหนใครบอกว่า เศรษฐกิจไม่ดีหรือคนไทยไม่มีเงินใช้ ผมเห็นทุเรียนขายกันโลละเป็นร้อย(ชั่งทั้งลูกพร้อมเปลือก) แต่ขายดีมาก
เห็นรถกระบะขนทุเรียนมาขายในตลาด ขนมาสองถึงสามาคันรถกระบะเลยทีเดียว ขายกันโลละ 150-180 บาท อันนี้ชั่งทั้งลูกนะพร้อมเปลือก ลูกหนึ่งน่าจะ 3-4 กิโล ได้เนื้อนิดเดียว แต่ขายดีมาก ไหนใครบอกว่า คนไทยไม
สมาชิกหมายเลข 6491783
ซื้อทุเรียนแบบมีเปลือก กับแบบปอกเเปลือกแบบไหนคุ้มกว่าครับ
punnarich
[ durian ] วันเดียว ซื้อทุเรียนไปถึง 2 ร้าน
เมื่อแม่ทัพบอก.. ออกจากบ้านไป อย่าลืมซื้อทุเรียน มาฝากหน่อยนะคร่าาา.. เธอเล็งไว้ใน TT ว่ามีทุเรียนแพ็คละ 199.- เสร็จธุระ ก็เปิด GPS วิ่งตามไป ไปเจอร้านแรก จัดมา 3 แพ็ค ส่งรูปไปสอบถามแม่ทัพ บอกว่าไม
สมาชิกหมายเลข 7777777
กินทุเรียนตอนเมา อาจทำให้เสียชีวิตได้จริงหรือไม่ มาดูคำตอบจากคุณหมอกันค่ะ
การรับประทานทุเรียนร่วมกับการดื่มเหล้ามีผลเสียกับร่างกายได้ผ่านกลไกหลักๆ 2 ข้อ คือร่างกายจะมีกระบวนการในการทําลายแอลกอฮอล์ โดยการเปลี่ยนแอลกฮอล์ให้เป็นอะเซตาดีไฮด์ และอะซีเตท โดยใช้เอนไซม์แอลกอฮอ
Elizabeth Meredith_merry
โปรโมชั่น 1 แถม 1 ฟู๊ดแลนด์
ช่วงนี้ฟูดแลนด์ จัดโปรโมชั่น 1 แถม 1 ถึงวันที่ 1 มิถุนายน 2568 เลยไปช็อปขนมมานิดหน่อย ได้อะไรมาบ้างมาดูกัน กล้วยหอมทอง แพค 4 ลูก = 42 บาท ลูกใหญ่ หอมอร่อย หารแล้วตกลูกละ 5 บาท ถูกใจเลย บัตเตอร์
C.Moon
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
ผลไม้
ตลาดนัด
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
อยากรุ้เกี่ยวกับทุเรียนชั่งเฉพาะเนื้อกับชั่งรวมเปลือกแบบไหนคุ้มกว่ากัน