++ช่วยด้วยค่ะ นอนไม่หลับ++

เพื่อนๆเคยเป็นมั้ยคะ อาการนอนแล้ว....แต่รู้สึกตัวตลอดเวลาเหมือนเราไม่ได้หลับ

ใครทำอะไรนิดหน่อยก็ลืมตา เหมือนแค่นอนอยู่บนเตียงเฉยๆ

ตื่นมาหงุดหงิด อารมณ์เสียมาก   

ใครพอมีวิธีช่วย แนะนำหน่อยนะคะ วิธีไหนก็จะลองค่ะ

...ไม่ไหวเลยค่ะ กลางวันง่วงตลอด มันกระทบถึงการใช้ชีวิตมาก

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
เป็นประจำค่ะ ตั้งแต่เด็กเลย นึกว่าเป็นปกติของคนทั่วไป

ที่ไหนได้เป็นเพราะว่าเราป่วย เป็นโรคเกี่ยวกับระบบประสาทส่วนกลางทำงานผิดปกติ

ทำให้เราหลับยาก หลับๆตื่นๆ ตลอดทั้งคืน ตัวมันกระตุกจนตื่น แล้วหลับไม่ลึก พอมีอะไรนิดนึงก็ตื่น

ทำให้หงุดหงิดง่าย โมโหร้าย ซึมเศร้า ขี้ลืม เหม่อลอย(จริงๆคือหลับใน)

ทีหลังรู้ตัวว่าป่วยคุณหมอก็ให้ยามากินทุกคืน (ไม่ใช่ยานอนหลับนะ)

จะช่วยลดอาการตัวกระตุกจนตื่น เวลานอนได้ ก็ทำให้หลับได้สนิทขึ้น แฮปปี้ขึ้นมากๆเลย

มีวันนึงยาหมด แล้วเรายังไม่ได้ซื้อเพิ่ม เลยคิดว่าคืนเดียวเองไม่เป็นไรหรอก

คืนนั้นหลับๆตื่นๆทั้งคืน รู้สึกทรมาณ ตอนเช้ามานั่งคิดว่า สมัยก่อนเราทนมาได้ยังไง(ฟะ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่