ลดความอ้วนกินแต่ผลไม้จะโอเคไหมหว่า

กระทู้สนทนา
ตอนนี้ลดความอ้วนด้วยความลำบากยากเย็นมากครับ 1 เดือนเพิ่งลงได้ 3-4 โลเองนี่ขนาดกินข้าวแค่ 2 มื้อ มื้อเช้ากับมื้อเย็นนะครับ พยายามงดแป้งงดมันแล้ว

ถ้าวันไหนกินแป้งเช้านี่น้ำหนักไม่ลงเลยครับเหมือนจะขึ้นด้วยซ้ำ กำลังสงสัยว่าระบบเผาผลาญในร่างกายตัวเองไม่ค่อยดีรึป่าว เพราะกินข้าวเต็มที่มันก็ 600-700 kCal กินสุกี้อีกชามตอนเย็นก็แค่ไม่เกิน 350 kCal แต่ไหงน้ำหนักคงที่เลยเนี่ย

ปล. กินเช้ากับเย็นเพราะว่าตอนดึกมันจะได้ไม่หิวครับ gap ระหว่างเช้ากับบ่ายมันช่วงสั้นๆ เลยเลือกไม่ทานตอนกลางวันครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่