กิมจินี่มันต้นทุนสูงหรือทำยากเหรอครับ ทำไมมันแพงจัง 200 กรัมเกือบ 50.-

กระทู้คำถาม
เปิดมามีนิดเดียว กินไม่กี่คำหมดแล้ว
หรือว่ามันมีต้นทุนแฝงอะไรหนักหนาหรือเปล่า
แล้วปกติคุณๆไปซื้อกันที่ไหนครับ พอจะมีขายถูกๆกว่านี้ไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่