กิมจิ ซื้อกิน vs ทำเอง อันไหนคุ้มกว่ากัน

ช่วงนี้เริ่มมากินกิมจิบ่อยมาก ซื้อจากแม็คโคร ราคาประมาณ 250-300 บาท  1 กก เรากินได้ประมาณ 1 อาทิตย์ เดือนนึงก็ประมาณ 1000-1200 บาท ถ้าซื้อวัตถุดิบมาทำเองจะประหยัดกวานี้มั้ยหรือพอๆกัน ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ 
ขอบคุณทุกคนที่มาข่วยตอบล่วงหน้า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่