หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ถามจริงๆ ทำกับข้าวทานเองกับซื้อเอาอันไหนประหยัดกว่ากัน??
กระทู้คำถาม
ทำอาหาร
ชีวิตวัยรุ่น
คนไทยในจีน
คือว่าสงสัยอ่าค่ะ ถ้าเราทำกับข้าวทานเอง กับซื้อมา ในอย่างเดียวกันนะคะ เช่น ผัดกะเพราไข่ดาว
อย่างไหนจะประหยัดเงินกว่ากันคะ ?
ปล. ขอแท็กห้องไกลบ้าน เนื่องจากอาศัยอยู่ประเทศจีนคะ อยากรู้ว่าเพื่อนๆทำอาหารทานเองกันรึเปล่า
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
ทำกับข้าวกินเอง กับ ซื้อข้างนอกมากิน อันไหนประหยัดกว่ากันครับ
จะได้ประมาณรายจ่ายถูก ช่วงนี้รายรับไม่แน่นอนครับ
สมาชิกหมายเลข 3786572
อยู่คนเดียว หุงข้าวทำกับข้าวกินเอง หรือว่า ซื้อข้าวแกงมากิน อันไหนจะประหยัดกว่ากันครับ
ตามหัวข้อกระทู้เลยว่า ทำกับข้าวกินเอง กับซื้อมากิน อันไหนจะประหยัดมากกว่ากันครับ
บะเนื้อน้ำใสพิเศษ
ในยุคที่อะไรๆก็แพง การซื้อวัตถุดิบมาทำกินเอง กับซื้อสำเร็จรูป อันไหนจะประหยัดกว่ากัน?
ปล . แกงถุงตลาดนัดแถวบ้าน เริ่มต้นราคาถุงละ 50 บาทแล้ว
bizuss
ทำกับข้าวกินเอง สัปดาห์ละไม่เกิน 300 บาท หรือเดือนละไม่เกิน 1200 บาท ควรวางแผนอย่างไรดีครับ
อยากทำอาหารกินเองเพื่อประหยัดค่าใช้จ่าย ซื้อเขากินมื้อละ 40+ 50+ แล้วอะครับ ซื้อไก่ได้ตั้ง 4 ขีดแแน่ะ ทำเองน่าจะประหยัดกว่า ก็ทำมาได้สักพักแล้ว มันประหยัดกว่าก็จริงแต่บางอย่างซื้อมาไม่ทันทำกินก็เน่าซะ
Avengedz Sevenfoldz
ระหว่างทำอาหารที่หอกับซื้อทาน อันไหนประหยัดกว่ากันคะ
จขกท.เริ่มไปทำงานที่ต่างจังหวัดเมื่อต้นเดือนนี้ ไปอยู่หอ ตอนแรกว่าจะซื้อเตาไฟฟ้าและหม้อหุงข้าวมาทำอาหารทานเอง(อยู่ต่างประเทศนาน เคยลดค่าใช้จ่ายด้วยวิธีนี้มาก่อน) พอไปคุยกับพี่ที่ทำงาน แกบอกว่าไม่รู้จะ
Cavantina
หมู-ไข่เจียวผัดกะเพรา🐖🌶️🧄🌿🥚หรือ หมูใส่ไข่ผัดกะเพรา ? 🍽✌️🤤😋😃😄😁 เร็วดี ผัดครั้งเดียวเลย😃😄😁ทำง่ายๆ
หมู-ไข่เจียวผัดกะเพรา🐖🌶️🧄🌿🥚หรือ หมูใส่ไข่ผัดกะเพรา ? 🍽✌️🤤😋😃😄😁 เร็วดี ผัดครั้งเดียวเลย😃😄😁 กท. นี้ จะทำเป็นเมนูหมูชิ้นผัดกะเพรา ตอกไข่ใส่ลงไป ผัดพร้อมกันเลย อร่อยดีเหมือนกัน ประหยัดเวลาดีครับ เมนูผ
กานต์(วีระพัฒน์)
"มุมกะเพรา" รีวิวร้านกะเพราที่ไม่ได้อร่อยที่สุด แต่ดีต่อสบายใจที่สุด ที่ชั้นใต้ดิน เอสพลานาด รัชดา!!!!
วันนี้เจ็กต้องมาทำธุระแถวเอสพลานาด เลยต้องเติมพลัง และรองท้องแบบง่ายๆ เร็วๆ เดินลงมาชั้นใต้ดินเจอร้านนี้ เปิดใหม่ "ร้านมุมกะเพรา"ด้วยเมนูคุ้นเคย เลยขอเดินไปส่องก่อนตัดสินใจ ด้วยราคาและความ
fantastic_biggy
เมนูอาหารที่ชอบ กินได้บ่อยๆ แบบไม่เบื่อเลยค่ะ
สวัสดีค่ะ วันนี้อยากชวนทุกคนมาพูดคุยเรื่องอาหารที่ชอบกินบ่อยๆ แบบที่ไม่เคยเบื่อเลยค่ะ! สำหรับเรานะคะ มีเมนูที่ชอบกินบ่อยมากๆ เช่น ข้าวผัดกระเพราหมูไข่ดาว ที่กินได้ทุกวันเลย เพราะมันรสชาติจัดจ้านและคุ
สมาชิกหมายเลข 9017363
ไอเดียมื้อเที่ยง กินไรดี 🍚
มื้อเที่ยง จะกินอะไรดี แฟนมักถามเสมอ ผมจะเปิดรูปภาพเก่าๆเป็นไอเดีย นำเสนอแฟน ครับ ร้านตะลิงปลิง .. อร่อยอาหารไทย ราคาแพงนิดนึง ชอบไก่ห่อใบเตยหอมอร่อย ปลาดุกฟูผัดพริกขิง ยำปลาดุกฟูแซ่บดี ต้มข่าไก่ของโ
สมาชิกหมายเลข 4755513
กำลังลดหุ่น แต่ติดน้ำอัดลมค่ะ กินเป๊ปซี่แบบไม่มีน้ำตาลจะอ้วนไหมคะ
เรากินข้าววันละ2มื้อ มื้อเช้า ข้าวทัพพีเดียวกับ กับข้าวปกติ เช่น ผัดกะเพรา มื้อเที่ยงกินข้าวกับไข่ต้ม งดข้าวเย็นและออกกำลังกายด้วยการโดดเชือกทุกวัน แต่เป็นคนติดน้ำอัดลม เวลาออกกำลังกายเสร็จก็กินเป๊ปซี
สมาชิกหมายเลข 8909959
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
ทำอาหาร
ชีวิตวัยรุ่น
คนไทยในจีน
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ : 14
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ถามจริงๆ ทำกับข้าวทานเองกับซื้อเอาอันไหนประหยัดกว่ากัน??
อย่างไหนจะประหยัดเงินกว่ากันคะ ?
ปล. ขอแท็กห้องไกลบ้าน เนื่องจากอาศัยอยู่ประเทศจีนคะ อยากรู้ว่าเพื่อนๆทำอาหารทานเองกันรึเปล่า