ตลาดนัดแถวบ้าน ขายชิฟฟ่อน ขนาดประมาณกว้าง 7 ซม. สูง 3.5 ซม. อันละ 5 บ. เองค่ะ
แต่เขาไม่ได้ใส่ถ้วยสวยงามอะไร แค่เป็นกระดาษสี่เหลี่ยมรองอบเฉยๆ

อยากขอความคิดเห็น คำแนะนำ หรือความรู้จากห้องก้นครัวหน่อยน่ะค่ะ
ว่าทำไมเขาถึงขายขนมได้ถูกขนาดนี้

แถมยังหอม อร่อย รสชาติดีด้วยค่ะ
จำเป็นไหมคะที่วัตถุดิบเราต้องมีราคา มียี่ห้อ ขนมถึงอร่อย
ชิฟฟ่อน อันละ 5 บาท
แต่เขาไม่ได้ใส่ถ้วยสวยงามอะไร แค่เป็นกระดาษสี่เหลี่ยมรองอบเฉยๆ
ว่าทำไมเขาถึงขายขนมได้ถูกขนาดนี้
จำเป็นไหมคะที่วัตถุดิบเราต้องมีราคา มียี่ห้อ ขนมถึงอร่อย