เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ช่วยแนะนำเกี่ยวกับการทาน Whey Protein สำหรับผู้หญิงหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
คือตอนนี้ออกกำลังกายค่ะ แล้วใช้พลังงานค่อนข้างสูง ดิฉันเป็นคนไม่ค่อยทานเนื้อสัตว์เป็นทุนเดิม  นานๆทีถึงจะทาน
ส่วนใหญ่ทานผัก แล้วก็อาหารพวกแป้งเยอะ ดังนั้นเลยคิดว่าต้องการทานอาหารเสริมเพื่อช่วยเสริมในส่วนที่ขาดไป
นึกถึงเวย์โปรตีน  แต่เข้าไปดูในเว็บที่เค้าขายแล้วก็ค่อนข้างหลากหลาย เลยขอรบกวนท่านใดที่เคยทานอาหารเสริมตัวนี้
ช่วยแนะนำด้วยค่ะ  หรืออาหารเสริมอื่นๆนอกจากเวย์แล้ว มีแบรนอื่นๆอีกไหมคะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่