ขอไอเดียทำกับข้าวง่ายๆให้สามีหน่อยค่ะ

เราทำกับข้าวไม่เก่งค่ะ แฟนก้อไม่เรื่องมาก ทำอะไรก้อทาน อะไรก้อได้ ข้าวไม่สุกถ้าเราไม่ถามก้อทนทานต่อ บางอันทานไม่ได้จืดบ้างอะไรบ้าง
ก้อไม่มีบ่น จนกว่าเราจะทานแล้ว  โอยยย ไม่ไหวจืดไป หรือ เค็มไป ถึงจะยอมรับ
ผัดถั่วบางทีเรานึกว่านิ่มสุกแล้ว กัดมา อืม ผัดผักสด  มะเขือก้อเหมือนกัน เฮ้อ

ทำๆก้อเป็นแต่กับข้าวง่ายๆ นึกอะไรไม่ออก ก็ผัดกระเพรา ผัดพริก ไข่เจียว วนอยู่สองสามอย่างนี้ เปลี่ยนเนื้อไป
search google เหมือนง่าย ได้ไอเดีย แต่บางทีก้อรู้สึกว่า ซ้ำๆกับที่ทำอยู่ บางทีก็ยากเกินไป ทำออกมา สงสารคนทาน

แม่บ้าน หรือ พ่อบ้าน รบกวนขอแชร์ไอเดีย หรือ กับข้าวที่คุณทำทานง่ายๆกันหน่อยค่ะ สงสารแฟน

ที่เราใช้บ่อย หมูบด ไก่ แฟนไม่ค่อยชอบทานพวกน่อง แต่เราชอบค่ะ  อาหารจานเดียวทำอะไรดีคะ ง่ายๆ บางทีเรามีแค่เนื้อติดบ้าน ผักไม่มีอะไรมาก

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ  ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่