อยากกินกลูต้าและคอลลาเจน หรือขอสูตรผิวขาวเนียนๆหน่อยครับ ^_^

กระทู้คำถาม
-เคยเป็นสิวเยอะมากครับตอนนี้รักษาหายแล้ว แผลเป็นเริ่มจางเริ่มดูดีขึ้น กำลังออกกำลังกายให้หุ่นเฟิร์มๆเพราะผอมมากเลยตอนนี้ และติดใจอย่างนึงคือผมผิวคล้ำและหยาบๆหน่อยเพราะตอนวัยเฮี้ยวเป็นเด็กชอบลุยและเป็นนักกีฬา อยากดูแลให้ครบครับ เวลาเข้าสังคมจะได้มั่นใจสาวๆจะได้มองบ้างเพราะจีบสาวไม่เก่งครับเลยอยากทำให้เค้ามาสนใจเราก่อนหรืออาจจะทำให้เราเป็นที่ยอมรับมากขึ้น อิอิ
+++++++++++++++++++++++
มีคนแนะนำกลูต้ากับคอลลาเจนชงดื่ม ผมยังสงสัย ขอเขียนเป็นข้อๆละกันครับ จะได้ตอบง่าย
1.ยี่ห้อไหนดี
-
2.ราคายี่ห้อนี่เท่าไหร่ ซื้อที่ไหน(แปะลิงค์ได้ก็ดีครับ)
-
3.ทานต่อเนื่องได้ไหม เห็นบางเว็บบอกต้องทานสองเดือนเว้น 1 เดือน หรือวิธีทานอื่นๆก็ได้ครับ กลัวเป็นโรคไต
-
4.ทานกลูต้ามากโดนแดดมากไม่ได้จริงหรือ บางเว็บบอกเดี๋ยวเป็นต้อที่ตาและมะเร็งผิวหนัง
-
5.แนะนำเพิ่มเติมหรือมีSetอาหารเสริมที่ทานแล้วเห็นผลดี
-
--------------------
...ขอบคุณทุกคำตอบครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
เห้อ เรื่องกลูต้า คอลลาเจนนี่ไม่หมดซักทีเนาะ
รบกวน จขกท อ่านกระทู้แนะนำ และก็อ่านความเห็นของท่านอื่นๆด้วยนะคะ ทั้งกระทู้ why!! และอีกกระทู้ที่เตือนใจอุทาหรณ์ของการฉีดกลูต้า นะคะ

อีกอย่างผู้หญิงก็ไม่ได้ชอบผู้ชายขาวไปซะทุกคนหรอกนะคะ มั่นใจๆค่ะ ^^
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 88
แนะนำกินของหมอค่ะปลอดภัย100%ของเรากินของหมออ๊อมตรีสุรางค์อยู่ค่ะส่วนตัวชอบค่ะ
ความคิดเห็นที่ 87
คอลลาเจนเลยครับ เน้นช่วยเรื่องสุขภาพผิวให้นุ่มชุ่มชื่นขึ้น ใสขึ้น ดูออร่า แต่ด้วยความที่สุขภาพผิวเราใสและดูสว่างอยู่แล้ว การบำรุงด้วยการทาครีมและโลชั่นก็สำคัญนะครับ ช่วยบำรุงผิวทั้งภายในและภายนอกไปพร้อมๆกันก็จะเห็นผลได้ชัดขึ้นครับ แต่สำหรับผมที่อาจจะไม่ได้มีปัญหาผิวมากเท่าไร แค่กินคอลลาเจนก็เพียงพอสำหรับผมแล้ว แนะนำให้ลองตัว Nobe collagen ดูครับ เป็นคอลลาเจน ผสมวิตามินซีกับกลูต้า ช่วยเรื่องผิวได้ดีเลยครับ จากผิวหมองคล้ำและแห้ง ตอนนี้ก็ดูชุ่มชื่นขึ้นกว่าเดิมมาก ผิวดูสว่างใส คือมันดูเนียนตา อธิบายไม่ถูก 55 สั่งจากแอปก็ได้ครับ https://shp.ee/fs2n9je ลองดู ไม่ชอบไม่ว่ากันครับช่วยๆกันแนะนำ
ความคิดเห็นที่ 77
GD Collagen ซิคะ ตอบโจทย์เจ้าของกระทู้ได้แน่นอน ขอตอบเป็นข้อ ๆ เลยแล้วกันค่ะ

1. ยี่ห้อไหนดี
แนะนำ GD Collagen เรากินแล้วได้ผลจริง ผิวใสขึ้นจริง ที่สำคัญเราชอบเพราะยี่ห้อนี้ไม่คาว เป็นคอลลาเจนผิวขาว ผงชงดื่มได้เลย ไม่ต้องไปผสมในอาหารหรือน้ำส้มเหมือนยี่ห้ออื่น ๆ เพื่อดับคาว ยี่ห้อนี้สกัดจากปลาทะเลน้ำลึก คอนเฟิร์มแล้วว่าเป็นคอลลาเจนที่ดีที่สุด

2. ยี่ห้อนี้เท่าไหร่ ซื้อที่ไหน
จัดไปตาม Link http://bit.ly/2T81dGq

3. ทานต่อเนื่องได้ไหม เห็นบางเว็บบอกต้องทานสองเดือนเว้น 1 เดือน หรือวิธีทานอื่นๆก็ได้ครับ กลัวเป็นโรคไต
ทานต่อเนื่องได้เลย 2 – 3 เดือน แต่เราว่าแค่ 2 เดือน ก็เห็นผลแล้วค่ะ

4. ทานกลูต้ามากโดนแดดมากไม่ได้จริงหรือ บางเว็บบอกเดี๋ยวเป็นต้อที่ตาและมะเร็งผิวหนัง
ถ้ากลูต้าอย่างเดียวน่ะใช่เลยค่ะ แต่สำหรับคอลลาเจน จะช่วยเสริมให้ผิวเราแข็งแรงขึ้น โดนแดดแล้วผิวไม่แสบร้อนง่าย

5. แนะนำเพิ่มเติมหรือมี Set อาหารเสริมที่ทานแล้วเห็นผลดี
จริง ๆ แค่ GD Collagen เป็นคอลลาเจนผิวขาว  เห็นผลไว แต่จะทานคู่กับวิตามินซีก็จะเห็นผลเร็วขึ้นไปอีก ที่สำคัญก็ต้องดูแลผิวร่วมด้วย เช่น ทาครีมกันแดด สวมเสื้อแขนยาว อย่าพยายามไปอยู่กลางแดดให้มากนัก และดื่มน้ำเยอะ ๆ ค่ะ ใครสนใจคลิกเลย! http://bit.ly/2T4hLih
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่