ทำไมคนถึงเชื่อว่า ador ต้องการแยกตัวออกจาก hybe

คืออ่านตามข่าวก็ไม่มีอะไรแปลกหรอกครับ แต่ประเด็นคือการที่ hybe ถือหุ้นอยู่ในมือ 80% นี่
ถ้า hybe ไม่ขายให้ ador จะแยกตัวออกได้ด้วยวิธีการไหนได้อีกครับ การที่มินฮีจินต้องการให้ ador แยกตัวออกจริง
หมายความว่า hybe ต้องขายหุ้นให้ อีก 30 กว่า% เลยนะ ผมรู้สึกว่ามันเป็นไปได้ยากมาก
กับ GG ที่เป็นอันดับต้นของประเทศ กับบริษัทที่เรียกว่ายืนหนึ่ง kpop ไล่เทคโอเวอร์กระจาย
จะปล่อยให้คนมาเอาสัดส่วนการถือหุ้นตรงนี้ได้ง่ายๆ จริงๆหรอครับ ผมรู้สึกว่ามันเป็นไปไม่ได้เลยอะ
จุดนี้ผมรู้สึกว่ามันไม่เมคเซ้นเลย นอกจากมีการฟ้องร้องเหมือนที่ fitty fitty ทำซึ่งก็ทำไม่ได้อีก
เพราะ ador บริหารแทบจะ 100%
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่