เปิดร้านต้มแซ่บเครื่องในหมูอยู่ แต่อยากเพิ่มเมนูอาหารที่คนทั่วไปสามารถซื้อทานได้เล่นๆเลื่อยๆ คู่กับต้มแซ่บครับ

ตอนนี้ผมลงทุนเปิดร้านต้มแซ่บข้างถนนครับ มีรถขับไปขับมาตลอด ร้านต้มแซ่บก็พอขายได้ครับ ลูกค้ามาเป็นช่วงๆ รายได้วันนึงก็ตกประมาณ 600-900 บาท ยังไม่หักทุนซื้อของในวันนั้น เพราะร้านผมซื้อของวันต่อวันครับ ของสดวันละ โลสองโลครับ

ทีนี้ผมมานั่งนับเงินหลังร้านปิดแล้ว เห็นกำไรบางวันก็แค่ 500 บ้าง 700 บ้าง ก็มีครับ

เลยรู้สึกว่ามันพอจริงๆครับ วันนี้เห็นกำไรวันถัดมาลงทุนไปต่อ ก็หมดเกลี้ยงครับ ค่าใช้จ่ายใหญ่ๆรายเดือนรวมๆแล้วตกอยู่ 10,000 บาท ต่อเดือนครับ

ผมเลยมีความรู้สึกว่า อยากเปิดร้านหรือเพิ่มเมนูอะไรอีกอย่างนึง ที่ลูกค้าขับไปขับมาสามารถแวะซื้อทานเล่นได้ง่ายๆ ราคาเบาๆ แต่ได้เลื่อยๆ เหมือนกับพวกลูกชิ้นทอด ผลไม้ ร้านขายน้ำ อะไรแบบนี้อะครับ ถ้าคู่กับต้มแซ่บได้ยิ่งดี

ใครพอมีคำแนะนำบ้างมั้ยครับ ว่าควรดำเนินกิจการปรับปรุงเพิ่มอะไรยังไงต่อดีครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่