โดนล็อคเครื่องเนื่องจากค้างชำระค่าเน็ตทรูมูฟเอช แต่จ่ายครบแล้ว ไม่ยอมปลดเครื่องให้ ต้องทำยังไง???

กระทู้คำถาม
โทรศัพท์โดนล็อคเครื่องครับ แต่ชำระยอดที่ค้างครบแล้ว ตอนนี้ผ่านมา2วันแล้ว แต่ยังไม่ปลดเครื่องให้ สรุปต้องทำยังไงครับ ติดต่อเจ้าหน้าที่ก็บอกแต่จะแก้ให้ จะติดต่อกลับก็หายหมด ผมจำเป็นต้องใช้โทรสมัครงาน!!!  มีเพื่อนๆคนไหนเคยเจอแบบนี้บ้างครับ?
   เคยเห็นมีคนบอกว่าต้องชำระค่าปรับเนื่องจากผิดสัญญาด้วยเหรอครับ ถึงจะปลดให้ แล้วจะรู้ได้ยังไงว่าต้องชำระเท่าไหร่
แสดงความคิดเห็น