อยากได้ฮาวทูลดน้ำหนักค่ะ

กระทู้คำถาม
เรื่องมีอยู่ว่าตอนนี้เราค่อนข้างไม่ค่อยพอใจในรูปลักษณ์ขอบตัวเองเท่าไหร่ค่ะ
อยากลองเปลี่ยนแปลงตัวเองบ้างค่ะ บ่นกับเพื่อนมา3ปีแล้วค่ะว่าอยากลดน้ำหนัก เราสูง165/หนัก70-74 ตั้งแต่3ปีที่แล้ว ขึ้นลงไม่เกินนี้เลยค่ะ ตอนนี้อายุ17จะ18
ช่วงนี้มีชวนเพื่อนไปวิ่งวันเว้นวันหลังเลิกเรียนประมาณครึ่งชม.อัพ วิ่งๆเดินๆ แต่เพื่อนก็ว่างบ้างไม่ว่างบ้าง เราก็ว่างบ้างไม่ว่างบ้าง เลยขาดๆหายๆ น้ำหนักก็เลยคงอยู่ที่70ตลอดเลยค่ะ
เลยอยากได้ฮาวทูคุมอาหาร หรือออกกำลังกายค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่