ออกกำลังกายไม่ถึง 30 นาที ไม่สามารถสลายไขมันได้?? เลยเหรอครับ?

เท่าที่หาข้อมูล ทุกที่เขียนไปในทางเดียวกันว่า..
การจะกำจัดไขมันได้ ต้องออกกำลังกาย 30นาทีขึ้นไป

เพราะการออกกำลังกายแค่ 30นาที ร่างกายจะนำพลังงานในส่วนของ แป้งกับนำ้ตาลมาใช้เท่านั่น!!
ยังไม่ได้เอาพลังจาก...ไขมันมาใช้!!

อยากทราบว่า...ถ้าผมออกกำลังกายทุกวัน เช้า 30นาที และเย็น 30นาที (สควช,burpee,Mountain Climber,สลับกันไปมาจนครบ 30นาที)
คุ่มอาหารประมาณหนึ่ง (ไม่กินนำ้อัดลม ลดทอด ลดมัน)

***ผมจะมีโอกาศที่ผมจะมีซิกแพค ไหมครับ ?
หรือมีทางเดียว! ผมก็ต้องเพื่มเวลาออกำลังกาย! ให้ได้มากกว่า 30นาที (30-60 นาที)

****เพราะส่วนตัวรู้สึกว่า การออกำลังกาย 30นาที กำลังดีทำได้ทุกวัน ทำเป็นกิจวัตรประจำวันได้
***แต่ถ้า 30-60นาที นานไปหน่อย ไม่ค่อยมีท่าอะไรให้ทำมากกด้วย

#สรุปคือ ออกกำลังกายทุกวัน เช้า30นาที เย็น30นาที มีโอกาศมีซิกแพคไหม? 

ขอบคุณครับ 🙏🏻🙏🏻🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่