ร้านเป็ดพะโล้ ย่านบางนางลี่ใหญ่ สกปรกมาก

น้ำต้มเป็ดนี่สูตรทุกร้านป่าวครับ ที่ต้ม 4-5 ปี ไม่เคยล้างหม้อต้มเป็ดเลย เติมอย่างเดียว มันคือสูตรความอร่อยจริงหรือ?? แต่คนเข้าร้านทุกวัน เพราะแถวระแวกนี้มีร้านเดียว 
อยากให้มีร้านอื่นมาเปิด อีกสักร้าน ระแวกนี้ ถ้าทำดีกว่า รับรองคนแน่นร้าน  อยากให้เขาไปทำสกปรกที่อื่นมาก้ลยครับ
ยิ้ม มั่นใจว่าไม่มีใครกล้ามาเปิดแบบนางได้  ขายแบบชิลๆตัวละ 400 + แพงแค่ไหนคนแถวนี้ก็ต้องมาซื้อกัน อยากให้มีอีกสักร้าน สะอาดๆมาเปิด ทีครับ
คนมาซื้อไม่รู้หรอกครับ ว่าร้านเขาทำสกปรกแค่ไหน มีแต่คนข้างๆ รอบๆรู้ กลางคืนนอนไม่ได้เลย กลิ่น คราบมันบนพื้นหน้าบ้าน หน้าร้าน ฟุ้งกระจายไปทั่ว ยิ่งเปิดบ้านยิ่งรับกลิ่นเข้ามาเต็มๆ เหม็นมากเลยครับ แถมทำร้าน เสาหน้าร้านตั้งอยู่ขอบถนน รถอื่นมาจอดซื้อร้านเขา ก็ต้องจอดหน้าบ้านคนอื่นแทน เห็นแก่ตัวสุดๆร้านนี้บอกเลย ขายเสร็จปิดร้าน ซาก ไก่ ซากกระดูก ก็เกลื่อนหน้าบ้านคนอื่น ยิ่งด้านข้าง สงสารเขามากเลยครับ บ้านเขาดูสกปรกไปเลย เพราะคราบตะไคร่ ของร้านเป็ด เลยไปถึงบ้านเขา  เห็น อาคารที่อื่นเขาดูเป็นระเบียบเรียบร้อย ไม่มีใครสร้างความสกปรกให้ใคร นี่ก็เห็นที่นี่ที่แรกเลยครับ สุดๆ 

เจ้าตัวก็ใช้ชีวิตขายบนความทุกข์ของคนอื่นรอบๆ ชิลๆ ไม่มีใครทำอะไรได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่