หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
$€£ สามปีหลังโควิด กว่าจะรู้ตัว ก็ติด Grab จริงจัง
กระทู้คำถาม
หุ้น
การลงทุน
หลังๆ รู้สึกว่าทำไมเงินเดือนมันคือค่าใช้จ่าย
อ้อ เพราะเราติด grab ล่อมื้อละ 200-250 เอาอร่อยเข้าว่า
จริงๆทำกับข้าวเองดีกว่า งดเกลือ แถมช่วยประหยัดน่ะนะ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
ทำกับข้าวกินเองหรือซื้อกินประหยัดกว่า
คือเป็นคนอยู่คนเดียวแล้วต้องซื้อกับข้าวกินทุกมื้อ วันหนึ่งตกประมาณ 120-200 บาทต่อวัน อยากรู้ว่าทำกินเองจะประหยัดกว่าไหมคะ
สมาชิกหมายเลข 8529811
งดอาหารทุกชนิด 72 ชั่วโมง เริ่มวันนี้ ดื่มแค่น้ำเปล่าใส่เกลือชมพู
เริ่มวันนี้ เวลาประมาณ 10:15 จะครบ 72 ชั่วโมง ในวันที่ 31 มกราคม เวลา 10:15 อาหารมื้อสุดท้ายก่อน IF คือ หมูปิ้งติดมัน ขนาดไม้เล็ก ๆ จำนวน 16 ไม้ ไข่ไก่ต้ม 6 ฟอง เนยจืดครึ่งก้อ
มีสิทธิ์อย่าลืมหน้าที่
วิธีทำ หมูปิ้ง สูตรนี้เนื้อนุ่ม หอมเครื่องเทศ ทำง่ายประหยัดเวลา!!! 😲
สวัสดีทุกคนน😆 หลินเองง วันนี้เรามีสูตรหมูปิ้งมานำเสนอ หมูปิ้งโบราณ หอมๆจากเตามาแล้วจ้าาา เป็นอีกหนึ่งมื้อที่ฝากท้องไว้กับเราได้เลยย สูตรนี้ทำกินก็ง่ายจะทำขายกำไรก็งาม มาๆดูวิธีทำกันนน!!!! วัตถุดิบ ห
Spring Green Evolution
AIS ขึ้นเตือนในแอป MyAIS โปรปัจจุบันที่ใช้อยู่หมดจะเปลี่ยนโปรให้อัตโนมัติ
เนื่องจากมีเบอร์ 1175 โทรมาแล้วพอรับเรา ฮัลโหล ๆ แต่ไม่ตอบกลับ มาตอบกลับว่าหากลูกค้าไม่มีการสนทนาขออนุญาตวางสาย แล้วก็วางไปเลย ละส่ง SMS มาเสนอโปรข้อความตามนี้ “เอไอเอส ขอมอบโปรเน็ต 5G ไม่จำกัดค
สมาชิกหมายเลข 5862938
Big Family Happy Trip : ครัวห้วยทราย ชะอำ เพชรบุรี
Big Family Happy Trip เป็นทริปที่เรารวมตัวกับญาติๆ ไปกันทั้งหมด 20 คน ขับรถกันไปเที่ยว จากกรุงเทพฯ จนถึงปราณบุรี ทริป 3 วัน 2 คืน เราออกเดินทางวันเสาร์ที่ 22 พฤศจิกายน ไปพักที่ Wyndham Hua Hin Pranb
ย้ำคิดย้ำฝัน
ทำอาหารกลางวันไปกินเอง ประหยัดจริงหรือ?????
ข้าวแถวที่ทำงาน จาน ล่ะ 40 บาท กับข้าวสองอย่าง ปริมาณ ไม่มากไม่น้อย กินวันล่ะมื้อ (กลางวัน ) 5 วัน ตกอาทิตย์ล่ะ 200 บาท จะถามว่า ถ้าทำไปทานเอง 1 อาทิตย์ 5 วัน บวกค่าน้ำ ค่าไฟ และค่าเวลา จะประหยัดได้
chan ty
ทำกับข้าวกินเอง มื้อละประมาณเท่าไรครับ?
ปกติไม่ได้ทำกับข้าวกินเอง ซื้อกินตกมื้อละประมาณ 200-250 บาท ครอลครัวเรามี 3 คน พ่อ แม่ ลูก (9 ขวบ) ถ้าจะเริ่มทำอาหารกินเองจะถูกกว่าซื้อกินมั้บ ย? ราคาต่อมื้อจะประมาณเท่าไร? กับข้าวประมาณ 3 อย่าง จานผั
ton_sakura
ขอคำแนะนำและปรึกษาเรื่องตารางการทานอาหารของผมหน่อยครับ
คือต้องเกริ่นก่อนว่าก่อนเข้าวงการออกกำลังกายผมสูง 176 หนัก 78 กิโลกรัม หลังจากนั้นเพื่อนชวนไปออกกำลังกาย โดยการเล่นเวท (เล่นวันล่ะส่วน อก หลัง ไหล่ แขน ขา จ-ศ วัน ส-อ พัก) งดกินขนม น้ำหวาน ชา กาแฟ ทุก
SundaySep
พกถุง ไปห้างคุ้นเคยกันยังครับ กินข้าวที่ร้าน หรือทำกับข้าวกินที่บ้าน ก็ประหยัดถุง มื้อนี้แบบนี้ละ.โรบินสันมีซื้อหุ้นคืน
วันนี้ ไม่มี ของทอด มั้ง.. วันนั้น ไปในงาน เทพ องค์ลง แล้วมาทัก บอกว่า ทำไมไม่กินดีกีบ้าง ผมบอก ไปว่า ผมต้องเก็บเงินครับ ยังมีไม่ถึงแสนล้าน แบบคนอื่น ผมไ
สมาชิกหมายเลข 5524437
ปริมาณอาหารที่น้องหมาควรได้รับ
เราไม่เคยเลี้ยงสุนัขค่ะ น้องชื่อตี๋เล็กค่ะ เจ้าของเก่าคือคุณอา แต่ตอนนี้คุณอาเสียแล้ว ลูก ๆ ของคุณอาไม่สะดวกเลี้ยงน้อง บ้านเราเลยรับมาเลี้ยงค่ะ น้องอายุประมาณ 3 ปี น้ำหนักประมาณ 16-17 กิโลค่ะ ทุกวันนี
สมาชิกหมายเลข 7800488
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
หุ้น
การลงทุน
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
$€£ สามปีหลังโควิด กว่าจะรู้ตัว ก็ติด Grab จริงจัง
อ้อ เพราะเราติด grab ล่อมื้อละ 200-250 เอาอร่อยเข้าว่า
จริงๆทำกับข้าวเองดีกว่า งดเกลือ แถมช่วยประหยัดน่ะนะ