น้ำหนักต่ำกว่าเกณฑ์ แต่ดูไม่สมส่วนกับร่างกาย

เราสูง165 หนัก49 นะคะ ซึ่งถ้าเทียบตามตารางน้ำหนักส่วนสูงอยู่ในระดับผอมไปนิดหน่อยค่ะ แต่แต่ รูปร่างของเราดูไม่เหมือนคนหนัก49เลยค่ะ บอกไปแทบไม่มีใครเชื่อ เพื่อนเราสูงเท่าๆเรา หนัก55 ดูผอมกว่าเราเยอะเลยค่ะ เป็นที่รู้กันเลยว่าคนนี้ผอม แต่ตัดภาพมาทีเราคือต้องโชว์รูปตอนชั่งน้ำหนักถึงจะเชื่อ เราคิดว่าส่วนนึงอาจะเป็นเพราะเราเป็นคนรูปร่างใหญ่ หมายถึงทางโครงสร้าง เป็นคนบ่ากว้างมาก บ่าใหญ่ และอาจจะชอบใส่เสื้อผ้าตัวใหญ่ด้วยค่ะ แต่ความจริงๆขาไม่ใหญ่ ตัวไม่ใหญ่ ที่ใหญ่คือบ่าค่ะ เลยพอดูรวมๆดูเป็นคนตัวใหญ่น้ำหนักเยอะไปเลย ถ้าเป็นแบบนี้ แก้อะไรทำอย่างไงมันก็ไม่มีทางทำให้ดูผอมได้ใช่มั้ยคะTT เราโยคะทำท่าที่ลดแขนลดบ่าค่ะ แขนลดจริงค่ะ แต่บ่าเหมือนเดิมไม่ช่วยเท่าไหร่เลยค่ะ ใครมีวิธีอะไรแนะนำบ้างมั้ยคะ ขอบคุณมากๆค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่