คนอ้วนที่มีสมรรถภาพทางกายดีเท่านักกีฬา

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ ผมอายุ17ปี น้ำหนัก100กว่าโล สูง187 ผมงงกับร่างกายตัวเองมาก ด้วยความที่ผมชอบเล่นกีฬา ปกติคนอ้วนเล่นกีฬามันก็ไม่ได้เก่งขนาดนั้น แต่ผมงงตรงที่ว่าการทดสอบสมรรถภาพทางกายผมดีมากๆ กระโดดไกลได้ระยะ205 cm วิ่งเก็บของไปกลับได้เวลา8.07วินาที ฝีกความตัวอ่อน แล้วคือตัวผมอ่อนมากๆ นึกว่าจะติดพุง ผมอยากทราบว่ามันเป็นปกติหรือป่าวหรือกลไกลร่างกายผมไม่ปกติ วิ่งมาราธอนเข้าที่21จาก50คน ขอทราบหน่อยครับว่าร่างกายผิดปกติหรือป่าว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่