(มู) ทิ้งขว้างเนื้อวัว (ไม่เกี่ยวกับแมว) ไม่สมกับที่มันต้องตาย พอจะแนะนำวิธีลดบาปให้หน่อยได้ไหมคะ ทำอย่างไรดี

อาจจะมีแมวตัวที่เคี้ยวไม่ไหว กับเคี้ยวไหว เลยสรุปว่าแมวก็กินวัวนะคะ แต่...

ของเดี๊ยนนี่แหละค่ะ ลดบาป ลดกรรม อย่างไรดี ถ้าเปรียบเทียบทั้งลำตัววัว เนื้อก็เป็นส่วนน้อยนิด ไม่น่าจะถึงตาย แต่ถ้าเทียบกับการพรากชีวิต ก็เท่ากับวัว 1 - 3 ตัว ต้องตายเพื่องานนี้เลย โดยที่แมวก็ไม่ได้กิน หรือกินไม่ได้ ฯลฯ

ไม่สบายใจเฉย ๆ ค่ะ แต่ไม่จริงจังนะคะ จะเลือกทำแต่อันที่ง่าย ๆ ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่