อยากผอม ลดความอ้วน ควรกินโปรตีนวันละกี่กรัมดีคะ

ตอนนี้นํ้าหนัก 69 สูง168 ค่ะ อยากลดนํ้าหนักให้เหลือ ประมาณ58-60 Kg.ค่ะ

เป็นคนกระดูกใหญ่ ร่างท้วมค่ะ แล้วตัวสูงด้วยเลยดูถึกๆอะคะ

เราออกกำลังกายด้วยการวิ่งวันละ40 นาที บวกเล่นโยคะในห้องอะค่ะประมาณ 20นาที ทำ4วันต่ออาทิตย์

เราควรกินโปรตีนวันละกี่กรัมดีค่ะ ให้เราหุ่นผอมลง แต่ไม่เอาแบบนักเพาะกายนะคะ555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่