เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ค่าปรับยกเลิกอินเตอร์เน็ตทรู

ผมจะย้ายบ้านจากบ้านที่อยู่ปัจจุบัน เมื่อเดือนพฤศจิกายน จึงติดตั้งทรูไฟเบอร์ที่บ้านใหม่ ซึ่งอยู่ในหมู่บ้านเดียวกัน  

ผมย้ายมาอยู่บ้านใหม่ จึงจะขอยกเลิกทรูไฟเบอร์บ้านหลังเดิม ซึ่งติดตั้งและใช้งานมาหลายปี ปรากฏว่าทรูแจ้งว่า ผมได้รับสิทธิพิเศษ ถึงวันที่ 16 พ.ค.23 และ 25 ต.ค.23 หากยกเลิกก็จะมีค่าปรับตามสัดส่วนที่เหลือ

ที่ผมต้องการยกเลิกก็ด้วยเหตุจำเป็น ไม่ใช่เพื่อเปลี่ยนไปใช้บริการผู้ให้บริการเจ้าอื่น ที่สำคัญบ้านใหม่ผมก็ยังคงใช้ทรูไฟเบอร์อยู่เหมือนเดิม ทำไมจึงต้องเสียค่าปรับ

มีสมาชิกท่านใด เคยมีประสบการณ์กรณีอย่างนี้ไหมครับ แล้วแก้ไขอย่างไรได้บ้างไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่