ค่าปรับยกเลิกอินเตอร์เน็ตทรู

กระทู้สนทนา
ผมจะย้ายบ้านจากบ้านที่อยู่ปัจจุบัน เมื่อเดือนพฤศจิกายน จึงติดตั้งทรูไฟเบอร์ที่บ้านใหม่ ซึ่งอยู่ในหมู่บ้านเดียวกัน  

ผมย้ายมาอยู่บ้านใหม่ จึงจะขอยกเลิกทรูไฟเบอร์บ้านหลังเดิม ซึ่งติดตั้งและใช้งานมาหลายปี ปรากฏว่าทรูแจ้งว่า ผมได้รับสิทธิพิเศษ ถึงวันที่ 16 พ.ค.23 และ 25 ต.ค.23 หากยกเลิกก็จะมีค่าปรับตามสัดส่วนที่เหลือ

ที่ผมต้องการยกเลิกก็ด้วยเหตุจำเป็น ไม่ใช่เพื่อเปลี่ยนไปใช้บริการผู้ให้บริการเจ้าอื่น ที่สำคัญบ้านใหม่ผมก็ยังคงใช้ทรูไฟเบอร์อยู่เหมือนเดิม ทำไมจึงต้องเสียค่าปรับ

มีสมาชิกท่านใด เคยมีประสบการณ์กรณีอย่างนี้ไหมครับ แล้วแก้ไขอย่างไรได้บ้างไหมครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่