เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

มีวิธีออกกำลังกายง่ายๆที่ออกได้เรื่อยๆไหมค่ะ?

หนูอายุ 15 ปี ส่วนสูง 162 ยอมรับว่าตอน ม.1 กับม.2 นั้นกินเยอะจนไม่นึกถึงการออกกำลังกายแต่พอขึ้น ม.3 มาโดนเพื่อนทักก็เลยหาวิธีออกกำลังแบบเบาๆที่ทำได้ทุกวันแล้วได้ผลจริง สวนตัวเป็นคนชอบเล่นวอลเลย์บอลก็จะเล่นประมาณ 1-2 ชั่วโมงแต่ก็วันไหนที่การบ้านเยอะหนูก็ไม่ได้เล่นเลยน้ำหนักตอนนี้คือแบบ....63-64 อ่ะค่ะ ส่วนมากตรงที่จะมีขนาดเพิ่มมากขึ้นจะเป็นส่วนขาและเอวค่ะ พยายามจะหลีกเลี่ยงพวกของทอดของมันหรือของที่มีโอกาสที่น้ำหนักจะเพิ่มอยู่เป็นประจำนะคะ พอจะมีวิธีออกกำลังกายเบาๆ แบบออกที่บ้านไหมค่ะ? หรือไม่ก็ถ้าหนูเล่นวอลเลย์บอลทุกวัน + กระโดดเชือก,ปั่นจักรยาน, วิ่งจ๊อกกิ้งหรือเต้นแอโรบิกทุกวันพร้อมกับลดอาหารหรือของที่ไม่จำเป็นออกจะได้ผลไหมคะ? อมยิ้ม20
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
วิธีออกกำลังกายง่ายๆที่ออกได้เรื่อยๆ

เดินครับ   ง่ายที่สุด  ประหยัดที่สุด  ที่สำคัญจากผลการวิจัยเรื่องการลดความอ้วนอย่างยั่งยืนเค้าพบว่าการเดิน (แบบไม่หยุด ไม่ต่ำกว่า 45 นาที-1 ชม. อย่างต่ำ 3 ครั้งต่อสัปดาห์) เป็นวิธีลดความอ้วนที่เห็นผลสูงสุดยิ่งกว่าวิธีอื่น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่