วิ่ง 8 กิโล ในเวลา 1 ชั่วโมง ช้าไปมั้ยครับ ต้องเพิ่มระยะทางไหม เพราะส่วนตัวของผมคือ วิ่งให้ครบ 10000 ก้าว

กระทู้คำถาม
ผมไม่ชอบวิ่งเลยครับ แต่อยากลดความอ้วน ละมันเป็นคาดิโอที่ง่ายที่สุด เลยวิ่งอยู่ จำกัดไว้ที่ 10000 ก้าว ภายใน 1 ชั่วโมง วัดด้วยนาฬิกาที่ใช้ออกกำลังกาย วัดระยะทางได้ 8 กิโลนิดๆ ผมวิ่งช้าสลับเร็ว แบบนี้ พอจะลดไขมันได้มั้ยครับ พวกเวทเทรนนิ่ง ก็เล่นช่วงกลางวัน ทำไม่ทุกวันนะครับ กลัวร่างกายพังซะก่อน ตอนนี้ก็ควบคุมอาหารการกินไปด้วย อยากจะทราบจริงๆครับ ว่าระยะทาง 8กิโล ใน1ชั่วโมง เพรยงพอต่อการเผาผลาญไหม
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่