นอนหลับแล้วตื่นยาก

สวัสดีค่ะ ตามหัวข้อเลยค่ะ หนูนอนหลับแล้วตื่นยากมากหนูต้องไปโรงเรียนแต่เช้าหนูตั้งนาฬิกาปลุกไว้ตอนตี5 เมื่อก่อนหนูนอนน้อยมากนอนวันละ2-4ชม.แต่ตอนนี้หนูเริ่มนอนเร็วขึ้นแล้ว ตอนนี้โรงเรียนหนูใกล้สอบแต่หนูนอนแล้วตื่นไม่ได้คือไม่ได้ยินเสียงกาฬีกาปลุกค่ะ เป็นหนักขึ้นหนูเลยปลุกตั้งแต่ตี4และปลุกทุกๆ10นาทีจนถึง7โมงเช้า แต่หนูก็ไม่ได้ยินเสียงและไม่ตื่นค่ะตั้งไว้ดังมากได้ยินทั้งบ้านจนครอบครัวรำคาญหนูเกรงใจมากค่ะไม่รู้จะทำยังไง มีครั้งนึงหนูนอนที่โรงเรียนเพราะอาจารย์ไม่อยู่มันเลยว่าง ตอนนั้นเพื่อนหนูทำผิดกฏโรงเรียนแต่หนูไม่ได้ทำหนูและเพื่อนก็นอนจนมีเพื่อนคนนึงมาปลูกหนูหนูก็ตื่นและเพื่อนในแก็งเราว่าตอนหนูนอนอาจารย์เดินเข้ามาแล้วตะโกนด่าจนเพื่อนหนูตื่นแต่หนูกลับไม่ได้ยินอะไรเลย มันปกติมากไม่ได้ยินไม่รับรู้อะไรเลย ตอนนี้หนูตื่นสายแถบทุกวัน เสียการเรียนมากค่ะทำไงดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่