ผ่าคลอด ทำให้น้ำหนักตัวลงยากหลังจากคลอดจริงไหม ??

ผ่าคลอดค่ะ น้ำหนักยังค้างอยู่อีก 7 กก. ออกกำลังกายสัปดาห์ละ 3-4 วัน ครั้งละไม่ต่ำกว่า 30 นาที การออกกำลังกายคือคาดิโอ้ ออกกำลังกายตามคลิปของเบเบ้ค่ะ แถมทำ IF น้ำหนักไม่ลดลงเลยค่ะ แต่สัดส่วนเฟิร์มขึ้น

ไม่ทราบว่าต้องลดน้ำหนักด้วยวิธีไหนคะให้น้ำหนักลงด้วย หรือช่วยอธิบายกระบวนการทำงานของร่างกายหน่อยค่ะว่าออกกำลังกาย ไขมันจะเปลี่ยนเป็นกล้ามเนื้อ แล้วทำให้น้ำหนักลดลงบ้างไหม สัดส่วนลดลงบ้างหรืออย่างไร ถามมาหลายคนก็ได้หลายแนวคิด ท้อใจแล้วค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่