ลดน้ำหนักอยู่ค่ะ ทำอาหารเองแพงกว่าซื้อกิน ทำยังไงดีคะ

พี่เราบ่นค่ะ ว่าเก็บตังไม่ได้เลย เพราะทำอาหารกินเองแล้วจ่ายแพงกว่าซื้อกินอีก
เราควรทำยังไงดีค่ะ มีเพื่อนๆคนไหนเจอเหตุการณ์ไม่ทำอาหารกินเองแต่ลดได้บ้างค่ะ
มาแนะนำหน่อยนะคะ ตอนนี้เราเริ่มทุกข์ใจแล้ว รู้สึกเหมือนการลดน้ำหนักของเราเป็นปัญหาใหญ่เลย
ขอแจงเพิ่มเติมคือ เมื่อก่อนเรากินคนเดียวนะคะ แต่พี่เรากับแม่ก็มากินด้วย มันเลยต้องจ่ายเพิ่มขึ้นสองเท่าตัวค่ะ พี่เราเลยบ่นว่าไม่มีเงินเก็บแล้ว
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
ทางแก้ คือ...
ถือเงินเดือนตัวเอง เอง
ซื้อของที่จะกิน เอง
ทำอาหารการกิน เอง

พี่จะได้เลิกบ่น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่