[CR] เรื่องดี เลยอยากเล่า เมื่อพ่ออายุ 84 อยากขึ้นเครื่องบินสักครั้งในชีวิต ประทับใจ

พ่อเป็นคนเดินช้ามาก และปวดฉี่บ่อยมาก กังวล  เลยหาข้อมูลทางในเน็ต ว่าคนแก่ขึ้นเครื่องบิน ต้องเตรียมอะไรบ้าง เราเลือกสายการบิน thaismile และ ในเฟสของthaismile บอกว่า ถ้าต้องการวิลแชร์ ต้องแจ้งก่อน กี่ชม เราเลยทำตาม ก่อนเดินทางไป โทรแจ้งสายการบินเรียบร้อย พอถึงวันเดินทาง พ่อตื่นตั้งแต่ ตี 3  ต้องขึ้นเครื่อง  7.00 น. พอไปถึง เช็คอิน สายการบิน แล้วทาง thaismile มีข้อมูลเรียบร้อย มีรถวิลแชร์มารับ และ ส่งถึงเครื่องบินเลย ทั้งไปทั้งกลับ  บริการดีมาก ( ไม่ได้โฆษณาให้นะค่ะ แต่ ใช้บริการมา แล้วประทับใจค่ะ ) เลยอยากแนะนำเพื่อน หากอยากพาพ่อหรือแม่อยากขึ้นเครื่องบิน ไม่ลำบากอยากที่คิดค่ะ และเรากับแฟนเตรียมตัวตั้งแต่เนิ่นเลยค่ะ  พาไปเชียงใหม่ ใช้เวลา 40 นาที ก่อนขึ้น พ่อจะเข้าห้องน้ำก่อน เลยค่ะ และได้เช่ารถ 1 วัน และเช่าวิลแชร์ 1 คัน ที่เชียงใหม่ เค้ามารอเลยค่ะ วันเดียวเที่ยวไป 7 วัด พ่อบอกชักติดใจ เพราะ ทุกที่ไปเที่ยวจะขับรถไปเอง นั่ง 8 -9 ชั่วโมงเลย พ่อชอบพูดบ่อยว่า ขึ้นรถไฟฟ้าแล้ว เหลือขึ้นเครื่องบิน อยากขึ้นสักครั้งก่อนตาย พอกลับมาติดใจ อยากนั่งไกลๆ บ้าง 55555 
ชื่อสินค้า:   สายการบิน thaismile
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่