ปัญหาน้ำหนักเยอะ

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ มีใครที่เป็นผู้หญิง อายุประมาณ17-18บ้างคะ คือเราเป็นคนสูง 166 น้ำหนัก 67 ดูตัวหนา ใหญ่ๆบ้างคะ คือเราอยากทราบว่าวิธีลดน้ำหนักของเพื่อนๆเป็นแบบไหน อออกกำลังกาย-กินอาหารแบบไหน บ้างคะที่จะทำให้น้ำหนักลงบ้าง  หรือมีอาหารเสริมที่ช่วยลดน้ำหนักบ้างรึเปล่าคะ เราออกกำลังกายยังไม่ลงสักทีได้เเต่กล้ามเนื้อเพิ่มขึ้น เรารู้สึกอึดอัดมากเวลาใส่เสื้อผ้า 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่