ใครพอทราบวิธีการยกเลิกเบอร์ที่ติดโปรของ AIS บ้างคะ

สวัสดีค่ะ พอดีเราถือเบอร์ AIS อยู่ 3 เบอร์
- 2 เบอร์จดทะเบียนนิติบุคคล (ตัวเราเป็นกรรมการ)
- 1 เบอร์ เป็นเบอร์ส่วนตัวค่ะ เบอร์นี้ใช้มาหลายปีแล้ว

ที่นี้เราแจ้งพนักงานในบริษัทว่าเราอยากเปลี่ยนเบอร์บริษัททั้ง 2 เบอร์ เป็นเบอร์มงคล พนักงานเลยจัดการหาเบอร์และเปิดใช้งานเรียบร้อย โดยใช้โปรประมาณ 799.- ทั้ง 2 เบอร์

ปรากฎว่าพอเราไปยกเลิกเบอร์เดิมที่เป็นนิติบุคคล เบอร์เดิมเราติดสัญญาถึงปี 2566 ถ้ายกเลิกเราจะเสียค่าปรับ 8,xxx เราเลยตัดสินใจว่ายังไม่ปิด ละจะใช้เบอร์เดิมไปก่อน โดยโทรเข้า 1175 แจ้งว่าจะขอปิดเบอร์ใหม่ที่เพิ่งเปิดมาทั้ง 2 เบอร์แทน เจ้าหน้าที่ก็แจ้งว่าสามารถปิดได้ ให้ส่งเอกสารต่างๆ เข้ามาทาง  LINE@ เราคุยกับเจ้าหน้าที่คนแรกวันที่ 2 มิถุนายน 2565 และส่งเอกสาร และตามเอกสารมาตลอด เพราะเบอร์ยังไม่ถูกปิดสักที จนวันนี้เจ้าหน้าที่แจ้งว่า 2เบอร์ใหม่นี้ก็ไม่สามาถปิดได้ เพราะติดโปร6เดือน จะสิ้นสุดเดือน พ.ย.2565 

เท่ากับว่าตอนนี้เราถือเบอร์ AIS อยู่ 5 เบอร์ เลยอยากสอบถามว่ามีใครพอมีคำแนะนำบ้างไหมคะ ส่วนนึงเราผิดเองที่ไม่ได้ตรวจสอบรายละเอียดเรื่องการติดสัญญา แต่เจ้าหน้าที่ที่เราโทรไปแจ้งว่าสามารถแดได้ เราเลยติดตามเอกสารมาตลอด จนวันนี้แจ้งว่าแจ้งผิด และ5เบอร์ที่เรามีไว้ใช้มันเยอะเกินไปจริงๆค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่