ออกกำลังกายแบบนี้ ทานทานอาหารแบบนี้ลดน้ำหนักแบบนี้ปกติไหมวง(ถามเพื่อความอุ่นใจครับ)

ผมอยากลดน้ำหนักจาก 68 เหลือ 64 ครับตอนนี้สูง178ครับที่อยากลดเพราะขาดความมั่นใจครับเพราะเคยอ้วนมากมาก่อนแล้วผมลดมาเยอะแล้วครับแต่ทีนี้ผมปล่อยมันเลยเริ่มบวมอีกผมเลยจะให้มันอยู่ 64 แบบคงที่เลยครับ
คำถามแรก
จะทำยังไงให้น้ำหนักไม่ขึ้นไม่ลงไปมากๆหรอครับ
คำถามที่2
ผมลดแบบคนปกติไหมครับแล้วอันตรายรึปล่าว
ผมจะทานข้าว3มื้อไม่กินขนมเลยครับข้าว1ทัพพีตลอกแต่วันไหนรู้สึกว่าเนื้อมันเยอะก็ไม่ทานข้าวครับน้ำดื่มวันละ1.8-2 ลิตร กับข้าวก็ พวกเนื้อย่างติดมันเล็กน้อย ไข่ต้ม2ฟองบ้าง หรือไม่ก็แกงทั่วไปเช่น ต้มพะโล้ แกงจืด บ้าง แล้วก็โยเกิร์ตตอนเย็นๆตลอดนะครับแคลไม่เกิน150
ออกกำลังกายคือการเล่นตระก้อ วันจันทร์-ศุกร์วันละ 1ชั่วโมง 20นาทีโดยประมาณ เสาอาทิตย์วันละ20นาที
น้ำหนักลงต่อวันก็ไม่ได้ลงเยอะนะครับประมาณวันละ0.15-0.25ต่อวัน
แคลต่อวันผมก็กินไม่เกิน 1,500นะครับ
ผมอยากรู้ว่าที่ผมทำอยู่นี่ปกติไหมครับแล้วอันตรายไหมครับ ปล. 13y สส.178cm 68g แล้วถ้าลดถึงที่กำหนดจะคุมยังไงครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่