เราเป็นโรคคลั่งผอมไหม

คือเราหนัก38-39 สูง155ค่ะ เราไม่รู้ว่ามันผอมหรือสมส่วน เเต่เราไปคำนวนค่าดัชนีมวลกายเเล้วได้15.82ซึ่งน้อยกว่าเกณฑ์ พอเรามองตัวเองเเล้วเราก็รู้สึกว่าตัวเองอ้วนอะค่ะ พวกคอหน้าตัวมันดูตันไปหมดเลย (สำหรับเรานะคะ) เราถามพ่อเเม่เพื่อนก็บอกว่าเราสมส่วนเเล้ว ช่วงเช้าเรากินข้าว1/4ทัพพี ข้าวเที่ยงกินผลไม้ค่ะ ข้าวเย็นกินบ้างไม่กินบ้าง เราพยายามลดน้ำหนักอยู่อะค่ะ รู้สึกว่า38มันอ้วนไป อยากลดให้ได้ซัก36 คือเราอยากให้ตัวเองผอมแบบว่าคนอื่นมองก็รู้ว่าผอมเลยไม่ต้องถามน้ำหนัก ㅠㅠ เพราะคนอื่นก็มองว่าเราสมส่วนตลอดเลย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่