ทุกคนว่าเราจะตายดีไหมคะ?ฃ

คือเราอยากจะตายหลายครั้งมากแต่ทำไม่เคยสำเร็จเลยสักครั้งพ่อกับแม่ก็เลิกกันเราต้องมาอยู่กับปู่กับย่าและเราชอบทะเลาะกับพี่แต่ว่าเราเนี่ยเป็นคนเสียงดังแต่เวลาทะเลาะเราไม่เคยใช้คำหยาบกับเขาเลยสักครั้งแต่พี่มักจะใช้คำหยาบแต่เขาจะพูดเสียงเบาปู่กับย่าก็ด่าแต่เราขนาดเราไม่ผิดยังด่าเราเลยเรากลัวว่าเราจะเป็นโรคซึมเศร้าแต่เราก็คิดในแง่บวกเสมอว่าเราอาจจะคิดไปเองเราอยากไปตรวจนะคะแต่ไม่มีใครพาไปจะบอกพ่อแต่ไม่กล้าจะบอกแม่ก็กลัวว่าเขาจะด่าเราว่าเราคิดไปเองเราเรียนไม่เก่งแต่พี่เราเรียนเก่งพี่เราบอกหลายครั้งว่าก่อนพ่อกับแม่จะเลิกกันพี่โดนแม่ตีโดนแม่ทำมาเยอะมากแต่เราก็โดนแม่ด่าแม่ตีไม่แพ้กันเวลาที่พี่ไม่อยู่แม่ก็จักตบหน้าเราและพูดว่าเราเกิดมาจากความผิดผลาดพี่ต้องเหนื่อยเพราะเราและมันหลายครั้งมากๆจนตอนนี้เราคิดอยากจะฆ่าตัวตายอีกครั้งแต่เรามีความฝันเราอยากทำตามความฝันแต่ความฝันของเรามันต้องใช้เวลาเพราะมันต้องใช้เงินจะเราให้เราอยู่อย่างทรมานจนกว่าจะได้ทำตามความฝันงั้นหรอคะเราไม่รู้จะปรึกษาใครแล้วยังมีปัญหาเข้ามาหลายเรื่องแต่เราไม่กล้าเล่าเท่าไหร่แล้วก็เวลาแบบใครด่าเราหรือด่าเราอะเราจะร้องไห้บ่อยมากถ้าเป็นคนในครอบครัวรู้สึกแบบสิ้นหวังบางครั้งอยู่ๆก็คิดแต่เรื่องที่เขาด่าเราแล้วก็ร้องอยู่อย่างนั้นแล้วเวลาเราร้องมันจะเจ็บหน้าอกเหมือนจะเป็นลมทุกครั้งต้องไปหาคลิปสนุกๆหรือแบบตลกที่ทำให้เราหายร้องอะค่ะอยากขอให้ทุกคนช่วยให้คำตอบว่าเราควรตายไหมคะเราไม่ได้เรียกร้องความสนใจหรืออะไรนะคะได้โปรดอย่าด่าเราเลย•́ ‿ ,•̀

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่