เอว 28 สะโพก 34 สูง165 นน55 อ้วนไหม

เราอายุ 15 ค่ะปีนี้ สูง 165 น้ำหนัก 55 เอว 28-29 สะโพก 34 มันอ้วนๆอวบๆไหมคะ เราดูตันมากเลย หนักไม่เคยเกิน50แต่อยู่ๆก็พุ่งมาเยอะมากเลย  เลยว่าจะออกกำลังกายนิดหน่อยค่ะ ( นิดหน่อยจริงๆ ) ออกตามแอพในเพลสโต ( แต่ออกวันนึงสองครั้งของวันตามที่แอพมีให้ งงไหม ) มีทาบาตะ แพลงค์ 1-2นาทีค่ะ ไม่อยากให้ตัวเองอวบไหมมากกว่านี้ พอมีแนวทางลดไหมคะ หนูออกกำลังกายแบบนี้ พอช่วยได้บ้างไหม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่