ศาสนากับหลักเหตุ

สงสัยครับว่าทำไมศาสนาอิสลามที่บังคับเครื่องแต่งกายที่ต้องปกปิดมิดชิดมากๆ หรือห้ามกินหรือดื่มเป็นเวลานาน 12 ชั่วโมงกว่า ทำไมบางคนคนถึงนับถือและปฏิบัติอย่างเคร่งครัดมากๆ สงสัยว่าเขามีหลักเหตุผลอะไรที่ทำตาม?

เขาไม่รู้สึกว่าถูกริดรอนสิทธิบ้างหรอครับ เพราะความตั้งใจของศาสนาก็คือให้คนเป็นคนดี ไม่มีเหตุผลที่ศาสนาต้องบังคับให้คนต้องทำแบบนี้ๆ เท่านั้นถึงจะอยู่ในศาสนาเขาได้

คนที่นับถืออิสลามเอ๊ะใจตรงนี้ไหมครับ? หรือคิดเห็นอย่างไร มาแลกเปลี่ยนกันครับ…
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่