มีใครมีประสบดฃการเคยเอา ย่ากับยาย มาช่วยเลี้ยงหลานพร้อมกันไหมครับ

ตามหัวข้อเลยครับ อยากรู้ว่าเจอปัญหาอะไรไหมครับ คือตอนนี้แม่แฟนเขากลัวจะดูคนเดียวไม่ไหวในช่วงกลางวันเพราะตอนนี้แฟนผมใกล้กำหนดกลับไปทำงานแล้ว แกเลยอยากหาคนมาช่วย เลยถามมาทางผมว่าสามารถให้แม่ผมมาช่วยเลี้ยงได้ไหม 
เรื่องของเรื่องผมกลัวเรื่องปัญหาหยุมหยิมในการเลี้ยงหลานหรืออยู่ร่วมกัน เลยอยากถามคนที่มีประสบการณ์ตรงนี้ว่าจะเจอปัญหาอะไรบ้าง แล้วแก้สถานการณ์กันยังไงครับ วิธีพูด วิธีคุย วิธีปรับ เพราะดูแล้วน่าจะเป็นไปได้สูงที่ต้องทำแบบนี้เลยอยากเตรียมรับมือไว้ก่อนครับ กันไว้จะได้ไม่เสียหลาย ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

เพิ่มเติม: เรื่องจ้างคนช่วยคือทางแฟนกับแม่แฟนเขาไม่อยากจ้างคนช่วยครับ เพราะกลัวในเรื่องโควิดเรื่องความระมัดระวังตัวของเขา ถ้าไม่งั้นต้องให้กินอยู่ด้วยเลยซึ่งก็ไม่สะดวกอีก ส่วนผมกับแฟนใช่ที่ว่าก็ออกไปทำงานไปเจอคน แต่ก็จะระมัดระวังเป็นพิเศษ กลับถึงบ้านอาบน้ำก่อนเจอลูกตลอด ตรงนี้เลยต้องตัดออก
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่